Chuyên mục
Từ khóa
  Gửi câu hỏi
Xin quý cục cho tôi được hỏi. Tôi có chị dâu là vợ của liệt sĩ ( liệt sỹ là anh ruột của tôi )khi liệt sĩ mất chị ấy không lấy chồng khác mà chỉ kiếm được 2 đứa con ( mẹ tôi đã đồng ý cho chị tôi đi kiếm con ) hiện chị ấy vẫn được hưởng trợ cấp tuất hàng tháng. Tôi hỏi trường hợp của tôi có được hưởng và giải quyết trợ cấp thờ cúng liệt sĩ hay không?

Hỏi bởi: Tuấn lúc 03/01/2014 08:48

Trả lời:  Điểm d Khoản 2 Điều 14 Nghị định số 13/2013/NĐ-CP ngày 09/4/2013 của Chính phủ quy định "Liệt sĩ không còn thân nhân thuộc diện hưởng trợ cấp tiền tuất hàng tháng thì được giao thờ cúng liệt sĩ được hưởng trợ cấp mỗi năm một lần". Trường hợp anh của ông là liệt sĩ, hiện vẫn còn thân nhân hưởng trợ cấp tiền tuất hàng tháng (vợ liệt sĩ), do vậy không giải quyết trợ cấp thờ cúng đối với người thờ cúng liệt sĩ./.

Tư liệu

TRA CỨU THÔNG TIN NGHĨA TRANG

• Xem tất cả

THÔNG TIN TRỢ GIÚP

Đường dây nóng:

0437349765

Tiếp nhận thông tin:

info@nguoicocong.gov.vn